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ORODHA YA VIFUPISHO 

• Mamlaka     -Mamlaka ya maji safi na usafi wa   
                     Mazingira Mjini Njombe.     
 

• Mteja           -Ni mtu binafsi au taasisi inapotafuta na kupewa huduma na         
                       Taasisi ya umma. 
 

• Maduhuli    -Mapato ya maji. 

• Wadau       - Hawa ni watu au taasisi za umma au binafsi wenye/zenye maslahi fulani        
                     na utendaji wa taasisi fulani ya umma.  Wadau mara nyingi hawahusiki      
                     moja kwa moja katika kupokea huduma kutoka katika taasisi hizo, bali 

                                 wanapenda kuwepo ufanisi wa kiutendaji katika taasisi hizo ili kuboresha          
                                 huduma zitolewazo kwa jamii.  Mfano wa wadau ni wanasiasa na vyama  
                                 vya siasa, mashirika yasiyo ya kiserikali,wafadhili. 

• Mazingira   -Mazingira yanayozunguka miundombinu ya maji 
 

• Miundombinu ya maji –Mtego wa maji, mabomba ya maji, matenki, vyanzo vya      
                                                 maji. 

 

• Vyanzo vya maji – ni eneo ambapo maji huchukuliwa na kukusanywa   
                                         kwenye tegeo na kusafirishwa kuelekea kwenye matanki ya      
                                         Kuhifadhia maji Kwa ajili ya kusambazwa    

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 
  
 

iii 
 

DIBAJI 

 

 

 

 

 



 
  
 

1 
 

1.0 UTANGULIZI 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Njombe  imeandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja  
kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo yote yanayohudumiwa na 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Njombe, mambo muhimu kuhusu huduma 
zinazotolewa na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Njombe inavyofanya kazi kwa 
ushirikiano na wateja na wadau wake kwa ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka ya Majisafi na                      Usafi wa 
Mazingira kutoa huduma kwa uwazi na uwajibikaji. 

 
Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma zitolewazo  na 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Njombe, kwani mkataba huu umelenga kuboresha 
utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja. 

Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna 
kuwasilisha malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Pia Mkataba unaeleza 
taratibu za kupata fidia pale inapothibitika kuwa mteja anapata huduma chini ya viwango 
vilivyokubalika. Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni chombo ambacho hutayarishwa kwa 
ushirikiano kati ya mteja, Mamlaka na wadau wengine. 
 

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja utafuatiliwa ili mapungufu yatakayojitokeza 
yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya kuongeza ufanisi wa utoaji 
huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja na 
wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. Aidha, Mkataba 
huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma kwa wateja. 
 

1.1 MADHUMUNI YA MKATABA 

 
Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja kujua huduma zinazotolewa na viwango vya huduma 
hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao Mamlaka itatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa 
mteja katika kupata huduma husika. Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa 
ni pamoja na jinsi ambavyo atawasilisha malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na 
Mamlaka.  
 

1.2 ENEO LA HUDUMA 
 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Njombe ni Mamlaka iliyoanzishwa mnamo 
mwaka 2012 na inafanya kazi kwa mujibu wa Sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira Na.5 
ya mwaka 2019. 

Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Njombe linajumuisha 
Kata ya Njombe Mjini, Kata ya Ramadhani na kata ya Mjimwema. 

1.3 DIRA NA DHIMA 

 

1.3.1 Dira 
Kuwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa mazingira iliyo bora kuliko zote nchini katika huduma ya Majisafi na 
usafi wa Mazingira hadi kufikia 2028. 
 

1.3.2 Dhima 

Kutoa huduma ya Majisafi na usafi wa Mazingira inayotosheleza mahitaji ya jamii katika Mji wa      
Njombe. 
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1.4 Maadili ya Msingi 

Katika kutoa huduma na utendaji kazi kwa ujumla Mamlaka itazingatia yafuatayo 

• Kufanya kazi katika timu. 

• Kufanya kazi kwa uwazi. 

• Kufanya kazi kwa bidii. 

• Uadilifu na 

• Ubunifu 
 

2.0 HUDUMA ZITOLEWAZO 

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Njombe ni: 

 
(i) Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja majisafi. 
(ii) Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau 

kuhusiana na huduma zetu. 
(iii) Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati. 
(iv) Kubadirisha dira mbovu au chakavu kwa wakati baada ya kuripotiwa 

(v) Kusafisha dira za maji zilizoziba ili ziendelee kupitisha maji. 

(vi) Kurejesha huduma ya maji baada ya deni kulipwa pale Mamlaka inapokuwa imesitisha huduma 
ya maji kwa sababu ya kuwa na deni. 

 
Ili kuunganishiwa huduma ya majisafi, mteja atapaswa kukamilisha hatua zifuatazo: 

(i) Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi.  
          (ii)   Fundi msimamizi wa eneo (surveyor) atafika eneo ambalo mteja anahitaji  
                 kuunganishiwa huduma ya maji kwa ajili ya kufanya survey  
          (iii)  Surveyor ataleta vipimo kwa ajili ya kupata makadirio ya  20% ya  
                 gharama zote ambayo ni ada ya maunganisho mapya ya maji  
          (iv)  Mteja atapewa 20% ya makadirio ya gharama zote ikiwa ni ada ya maunganisho mapya  
                 ya maji ili kufanya malipo 
          (v.) Baada ya kufanya malipo, mteja atapewa risiti na form ya vifaa  
          (vi)  Mteja atatoa taaarifa kama amekamilisha kununua vifaa na kuchimba mtaro 

(vii) Fundi atakwenda kumuunganishia mteja huduma ya maji safi. 
(viii) Mteja ataanza kupata huduma ya maji na kulipia ankara ya maji kwa kila mwezi. 

       

3.0 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA 

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya matumizi ya maji 
kama yafuatayo: 
 

(i) Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya nyumbani. 
(ii) Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za serikali, na Mashirika. 
(iii) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara. 
(iv) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda. 
(v) Vilula vya kuuzia maji (Kiosk). 
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4.0 VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA MTEJA 

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa viwango vya ubora 

wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 1. Aidha, endapo 

mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya ubora vilivyowekwa ndani ya muda uliokubalika, 

itatoa fidia kwa mteja kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 2. 

 

4.0.1 BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji na usafi wa mazingira zilizoidhinishwa 

na EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini na kama itakavyoelekezwa 

vinginevyo na EWURA. 

Jedwali Na. 1: Bei za Huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizoidhinishwa na 

EWURA 
                                                                    Bei za maji za sasa                  

 
Kundi la Wateja Matumizi 

 

Bei zilizoidhinishwa 

Majumbani 

 2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

0-5 uniti 900 1,460 1,680 1,740 

6-10uniti 980 1,590 1,830 1,900 

>11uniti 1,000 1,630 1,870 1,940 

Taasisi 

I-5uniti 1,000 1,630 1,870 1,940 

6-10uniti 1,100 1,790 2,060 2,130 

>10uniti 1,150 1,870 2,150 2,230 

 Biashara  1,100 1,790 2,060 2,130 

Viwanda  1,100 1,790 2,060 2,130 

Kioski  1,000 1,500 1,500 1,500 

Wastani wa uwiano  995 1,616 1,859 1,927 
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 Ada ya sasa na iliyoidhinishwa ya maunganisho ya maji safi (shilingi/maunganisho) 

Kundi la 
Wateja 
 

 Ada zilizoidhinishwa 

2018/19 
 

2020/21    hadi 2021/22 
                                         

Majumbani Asilimia 20 ya vifaa ya 
maunganisho mapya na nguvu 
kazi kama ilivyoidhinishwa katika 
kanuni za Maji za Mwaka 2013 

Asilimia 20 ya vifaa ya 
maunganisho mapya na nguvu 
kazi kama ilivyoidhinishwa katika 
kanuni za Maji za Mwaka 2013 

Taasisi 

Biashara 

Viwanda 

 

Ada ya sasa na iliyoidhinishwa ya kurejeshewa huduma ya maji baada ya kukatiwa 

(shilingi/kurejeshewa huduma) 

Kundi la 
Wateja 

Ada za sasa Ada zilizoidhinishwa 

2018/19 2019/20 2020/21 2021/22 

Majumbani 20,000 15,000 15,000 15,000 

Taasisi 25,000 15,000 15,000 15,000 

Biashara 25,000 15,000 15,000 15,000 

Viwanda 25,000 15,000 15,000 15,000 

 

5.0 WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA 
• Kutoa huduma bila upendeleo. 

• Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango vya ubora. 

• Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi. 

• Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji wa huduma ya maji. 

• Kujenga mahusiano mazuri na wateja. 

• Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja. 

• Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na mamlaka ya maji. 

• Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa ankara za maji. 

• Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na kutunza vyanzo 

vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza vyanzo vya maji na kutunza 

mazingira. 

• Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji ikiwa ni pamoja na kutowakatia 

wateja huduma ya maji siku za sikukuu, Ijumaa baada ya saa sita mchana, Jumamosi na 

Jumapili. 

5.1 HAKI ZA MAMLAKA 

• Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji na uondoaji wa majitaka 

• Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada ya kumpatia 

notisi/ankara). 

• Kumshitaki Mteja au kushitakiwa na Mteja pale ambapo haki haijatendeka. 
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• Kutokubugudhiwa Mtumishi wa Mamlaka, Mteja au Wakala wa Mamlaka wakati wa kutoa 

huduma. 

 

5.2 WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA 
 

(i) Kulipa ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa kuboresha 
huduma kwa wateja wake. 

(ii) Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka wanaowahudumia. 

(iii) Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka. 
(iv) Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji wa 

taarifa sahihi. 
(v) Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira. 
(vi) Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maji. 
(vii) Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na majitaka. 
(viii) Kutoa taarifa za uvujaji au upotevu wa Maji wa aina yoyote kwa Mamlaka. 
(ix) Kutunza vifaa vya Mamlaka anavyotumia (Kama Mita za maji, mabomba n.k). 
(x) Kutumia maji kwa uangalifu na kwa matumizi aliyoomba. 
(xi) Kutofanya uunganishaji haramu katika mitandao ya majisafi. 
(xii) Kutofanya uharibifu wa aina yoyote kwenye vyanzo vya maji. 
   

5.3 HAKI ZA WATEJA 

(i) Kupata huduma ya majisafi na uondoaji wa majitaka. 
(ii) Kupata taarifa sahihi na kwa wakati. 
(iii) Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko. 
(iv) Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa. 
(v) Kupata huduma bila kubaguliwa. 
(vi) Kupata huduma bora na za uhakika za Majisafi na usafi wa mazingira na salama. 

(vii) Kupata ufafanuzi na utatuzi kuhusu gharama za huduma za Majisafi na usafi wa mazingira. 

(viii) Kushitaki Mamlaka pale ambapo kanuni na taratibu za kupatiwa huduma ya maji zinakiukwa. 
 

5.4 NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI 

Wateja watatumiwa ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za 
kiganjani, yaani kwa njia ya M-pesa, HaloPesa, Tigo Pesa,Airtel Money, TTCL-Pesa na 
EzyPesa na Benki ya NMB. 

6.0 MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Njombe inapokea na kushughulikia malalamiko 

kuhusu utoaji wa huduma. Mteja anaweza kuwasilisha malalamiko yake kwa kutumia njia 

zifuatazo: 
 

(i) Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizopo Mtaa wa Sido 
Mkabala na uwanja wa sabasaba. 

(ii) Kuandika barua pepe kup i t i a  info@njuwasa.go.tz 
(iii) Kupiga simu namba 0800712323 bure 
(iv) Kwa kuandika barua na kufikisha kwenye Ofisi za Mamlaka za Maji. 

 

mailto:info@njuwasa.go.tz
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6.1 UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA 

• Afisa huduma kwa mteja atapokea malalamiko na kuandika kwenye kitabu cha malalamiko. 

• Afisa huduma kwa mteja atampa taarifa fundi wa eneo husika ili alishughulikie lalamiko hilo. 

• Fundi husika anaenda kulishughulikia tatizo hilo na kutoa mrejesho wa utekelezaji kwa Afisa 

huduma kwa mteja kupitia kitabu cha malalamiko. 

• Afisa huduma kwa mteja atatoa mrejesho kwa mteja husika.  

 
 

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo mlalamikaji 
hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya 
Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa kwenye 
Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha malalamiko. 

 

6.2 UFUATILIAJI 

Mamlaka itafanya mambo yafuatayo ili kujua ufikiwaji wa viwango vilivyokubalika. 

• Mamlaka itahakikisha inasimamia sheria na misingi ya utoaji huduma kwa mteja kama 

sheria za maji EWURA inavyoelekeza kwa matokeo ya huduma bora. 

• Mamlaka itahakikisha mteja analipia gharama za matumizi yake sahihi ya huduma ya maji 

kwa wakati kwa kumtaarifu mteja kuhusu ankara yake ya mwezi husika na ikiwa kuna 

madeni yaliyopo, ili kuhakikisha huduma inakuwa endelevu kwa mteja. 

• Mamlaka itahakikisha inatoa huduma kwa wakati na kwa usahihi bila kujali hadhi ya mteja 

•  Mamlaka itahakikisha inatoa elimu kuhusu huduma ya maji, na kusikiliza maoni ya mteja 

katika kuboresha huduma za maji, kutoa ufafanuzi, utatuzi wa gharama za huduma ya maji 

kwa wateja, na namna ya kutunza vyanzo na mitandao ya maji. 

• Mamlaka itahakikisha inatoa huduma kwa uwazi kwa kutoa taarifa sahihi  na kwa wakati na 

kwa lugha inayoeleweka kirahisi kwa mteja, hali ya upatikanaji wa maji na huduma zote 

zinazotolewa na mamlaka. 

• Mamlaka itahakikisha inajenga mahusiano mazuri na wateja, kwa kutatua changamoto za 

mteja kwa wakati na usahihi, kushiriki maswala ya kijamii, kutembelea wateja na kuona 

changamoto zinazowakabili.  

• Mamlaka itapokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja na 

kuhifadhi kwenye kitabu cha kumbukumbu kwaajili ya ufuatiliaji wa karibu. 

• Mamlaka itahakikisha inawashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji 

wa ankara za maji, kwa kuwapa elimu kuhusu usomaji wa dira na uwandaaji wa ankara za 

maji. 

• Mamlaka itahakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na kutunza 

vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza vyanzo vya maji na 

kutunza mazingira, kuzuia uchafuzi wa aina yoyote kwenye vyanzo vya maji, kubaini 

uunganishai haramu katika mitandao ya maji na kuongeza hali ya upatikanaji wa huduma ya 

maji kwa kushirikisha mamlaka na wadau husika. 



 
 

7 
 
 

• Mamlaka itazingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji ikiwa ni pamoja na 

kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu, Ijumaa baada ya saa sita mchana, 

Jumamosi na Jumapili,ili kufurahia huduma za maji. 

 

6.3 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA 

Katika kutoa taarifa mamlaka itashirikiana na vyombo vya habari vya ndani na nje ya 
taasisi mfano redio zilizopo ndani ya mkoa wa Njombe, na televisheni nje ya mkoa 
wa Njombe. 

- Itatoa elimu mashuleni, na kwenye mikutano ya kijamii.  

- Itashirikisha wadau wengine ikiwemo serikalia ya mkoa wa Njombe. 

- Itaandaa majarida na vipeperushi kueleza huduma zitolewazo na mamlaka. 

- Itatumia mitandao yake ya kijamii ya mamlaka katika kutoa taarifa, instagram na website 
ya mamlaka. 

- Itatumia ujumbe mfupi kwenye simu ya mkononi. 

- Itaandaa program au makala kuhusiana na hali ya huduma ilivyofikiwa na mamlaka. 

7.0 MAPITIO YA MKATABA 
Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba huu utapitiwa 
kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu yatakayoathiri vipengele vya 
mkataba huu. Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya 
Wakurugenzi ya Mamlaka na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya 
viashiria vya kupima utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa 
Mazingira. 

8.0 MAWASILIANO 
Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Njombe tuma kupitia 
anuani ifuatazo: - 
 

Anuani yetu kwa barua ni: 
 
Mkurugenzi Mtendaji, 
Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira, 
S.L.P 81,  
Njombe 

          

          Simu: 0800712323  

                                                                                                                                                                                      E-mail: info@njuwasa.go.tz 

          Kwa kufika Ofisi za Mamlaka ya maji zilizopo: Mtaa wa        

          Sido Mkabala na uwanja wa sabasaba 

 

8.1 SAA ZA KAZI 

Ofisi iko wazi kuanzia saa 1.30 hadi 10.30 jioni Jumatatu hadi Ijumaa. 
 
 

 

mailto:info@njuwasa.go.tz
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Kiambatisho Na 1: Viwango vya Huduma Wanavyostahili Kupata Wateja Kutoka      
                                                                                                                                                                                            Mamlaka ya Majisafi na Mazingira Njombe  

Na.  
Huduma 

 
Maelezo 

Lengo la Ubora wa 

Huduma kwa Mujibu wa 

Kanuni (GN 846) 

Viwango vya 
Huduma 
Vitakavyotolewa na 
Mamlaka ya Maji na 
Usafi wa Mazingira 

Njombe 

1 Kupata 

huduma  

Kuunganishiwa huduma ya 

maji safi au majitaka  

Huduma itaunganishwa 

ndani ya muda wa siku za 

kazi zisizozidi 7 baada ya 

mteja   kulipia gharama 

na/au ada za 

kuunganishiwa huduma. 

Mteja aunganishiwe 

maji ndani ya siku 7 

mara tu baada ya 

malipo ya ada ya 

maunganisho ambayo 

ni 20% ya gharama 

zote zinazohusiana na 

maunganisho mapya 

ya maji, kununnua 

vifaa sambamba na 

kuchimba mtaro, hii ni 

kwa Mujibu wa sharia 

ya maji 2019. 

2 Dira za Maji 

- 1 

Kukarabati au kubadilisha 

dira mbovu  

Dira ya maji yenye 

matatizo itarekebishwa au 

kubadilishwa ndani ya siku 

za kazi zisizozidi 15 tangu 

kupokea taarifa ya ubovu. 

Dira ya maji yenye 

matatizo 

inarekebishwa au 

kubadilishwa ndani ya 

siku za kazi zisizozidi 

7 tangu kupokea 

taarifa ya ubovu  

3 Dira za Maji 

- 2 

Usomaji wa Dira ya maji  Usomaji wa dira utafanyika 

angalau mara moja kwa 

kila mwezi ilimradi dira 

husika inaweza kufikika na 

mtoa huduma.  

Usomaji wa dira 

unafanyika mara moja 

kwa mwezi. 

4 Usitishaji wa 

huduma 

kimakosa  

Usitishaji wa huduma  usio 

na ushahidi sahihi 

Huduma ya maji 

iliyositishwa kimakosa 

itarejeshwa ndani ya muda 

usiozidi saa 24 baada ya 

kupokea taarifa ya 

usitishaji wa huduma 

kimakosa. 

Baada tu ya kugundua 

huduma ya maji 

imekatwa kimakosa 

kwa mteja asiyekuwa 

na deni, huduma hiyo 

itarejeshwa haraka 

iwezekanavyo yaani 

ndani ya saa 24. 

5 Urejeshaji 

wa huduma 

Kurejesha huduma baada 

ya kulipia deni. 

Huduma ya maji 

itarejeshwa ndani ya muda 

Huduma ya maji 

irejeshwe ndani ya 

masaa 24 baada tu ya 
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Na.  
Huduma 

 
Maelezo 

Lengo la Ubora wa 

Huduma kwa Mujibu wa 

Kanuni (GN 846) 

Viwango vya 
Huduma 
Vitakavyotolewa na 
Mamlaka ya Maji na 
Usafi wa Mazingira 

Njombe 

usiozidi saa 24 baada ya 

kulipa deni.  

kukamilisha malipo ya 

deni na ada ya 

kurudisha maji kwa 

Mteja aliyekuwa 

amesitishiwa huduma 

ya maji kwa sababu ya 

deni. 

6 Malalamiko Kushughulikia          Malalamiko Malalamiko 

yatachunguzwa na 

kujibiwa ndani ya siku za 

kazi zisizozidi 5 tangu 

tarehe ya kupokelewa kwa 

malalamiko. 

Ndani ya siku 5 za kazi 

baada ya kupokea 

malalamiko, 

uchunguzi ukamilike 

na malalamiko yawe 

yametatuliwa. 

 
 
 

Kiambatisho Na. 2: Viwango vya Fidia kwa Kushindwa Kutimiza Malengo Ndani ya Muda 
Uliokubalika kwa Mujibu wa Kanuni za EWURA (GN 846) 

 
NA. 

 
Huduma 

 

Maelezo 

 

Lengo 
Fidia 

Kianzio 

Fidia Kwa 
Kuendelea 
Kuchelewa 

1. Kupata 
huduma 

Kuunganishi
wa 
huduma 
ya 
majisafi 
au majitaka 

Mteja ataunganishiwa 
huduma ndani ya siku 
saba (7) za kazi baada 
ya Wateja kulipia 
gharama 
zamaunganisho na / au 
ada. 

TZS 15,000 TZS 5,000 kwa 

siku 

2. Dira 
ya 
Maji-1 

Kukarabati au 
kubadilisha 
dira mbovu 

Muda usiozidi siku 7 za 
kazi kukarabati au 
kubadilisha dira ya maji 
baada ya kugundua au 
kufahamishwa kuhusu 
ubovu. 

TZS 15,000 TZS 5,000 kwa 

siku 

3. Dira 

ya Maji 

-2 

Usomaji wa 
Dira ya maji 

Usomaji wa dira ya maji 
utafanyika angalau 
mara moja kila baada ya 
mwezi mmoja. 

TZS 15,000 TZS 5,000 kwa 

siku 
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4. Kusitisha 
huduma 
kimakos
a 

Usitishaji wa 
huduma usio 
na ushahidi 
sahihi 

Kurejesha huduma 
ndani ya masaa 24 
baada ya kukiri kupokea 
taarifa kuwa usitishwaji 
wa huduma haukuwa na 
ushahidi sahihi. 

TZS 100,000 TZS 5,000 kwa 

siku. 

5. Kurejesh
a Huduma 

Kurejesha 
huduma
 ba
ada ya kulipia 
deni 

Ndani ya masaa
 24 baada ya 
kulipa deni. 

TZS 30,000 TZS 5,000 kwa 

siku. 

6. Malalamiko Kushughul
ikia 
malalamik
o 

Muda usiozidi siku 5 za 
kazi
 kukamilis
ha uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzia 
tarehe ya kupokea 
lalamiko. 

TZS .30,000 TZS .5,000 kwa 

siku. 

7. Afya 

na 
Usalama-
1 

Majitaka 
kutoka 
kwenye 
mtandao wa 
majitaka 
kufurika 
ndani ya 
nyumba ya 
mteja 

Hairuhusiwi majitaka 
kutoka kwenye 
mtandao wa Mamlaka 
kufurika ndani ya nyuma 
ya mteja. 

TZS 50,000 TZS 20,000 

kwa siku 

8. Afya 

na 
Usalama-
2 

Kufurika
 k
wa 
mtandao 
wa majitaka 
nje 

Hairuhusiwi majitaka 
kutoka kwenye 
mtandao wa Mamlaka 
kutiririka kwenye eneo 
/makazi ya mteja 

TZS 30,000 TZS 20,000 

kwa siku. 

 
 
 
 

 


